मागील उपक्रम

सबमिशन बंद
12/03/2025 - 30/05/2025

योग माय प्राइड 2025

योगाबद्दल जागरूकता वाढविण्यासाठी आणि IDY 2025 च्या निरीक्षणासाठी तयारी करण्यासाठी आणि सक्रिय सहभागी होण्यासाठी लोकांना प्रेरित करण्यासाठी MoA आणि ICCR द्वारे योग माय प्राइड फोटोग्राफी स्पर्धा आयोजित केली जाईल. संबंधित देशांमधील भारतीय दूतावास स्पर्धेच्या प्रत्येक श्रेणीत तीन विजेत्यांची निवड करतील आणि स्पर्धेच्या एकंदर संदर्भात ही शॉर्टलिस्टिंग प्रक्रिया असेल.

योग माय प्राइड 2025
रोख पारितोषिक
सबमिशन बंद
16/02/2025 - 15/04/2025

पंतप्रधान योग पुरस्कार 2025

योग ही प्राचीन भारतीय परंपरेची अमूल्य देणगी आहे. "योग" हा शब्द संस्कृत मूळ युज या शब्दापासून आला आहे ज्याचा अर्थ "सामील होणे" असा होतो, "जोखड करणे" किंवा "एकत्र येणे", मन आणि शरीराच्या एकतेचे प्रतीक आहे; विचार आणि कृती; संयम आणि परिपूर्णता; मनुष्य आणि निसर्ग यांच्यातील सुसंवाद, आणि आरोग्य आणि कल्याणासाठी एक सर्वांगीण दृष्टिकोन.

पंतप्रधान योग पुरस्कार 2025
सबमिशन बंद
14/01/2025 - 02/04/2025

सायबर सुरक्षा ग्रँड चॅलेंज 2.0

सायबर सुरक्षा ग्रँड चॅलेंज आपल्या देशात नवकल्पना आणि उद्योजकतेला चालना देण्याच्या वचनबद्धतेचा पुरावा आहे.

सायबर सुरक्षा ग्रँड चॅलेंज 2.0
रोख पारितोषिक
सबमिशन बंद
24/02/2025 - 01/04/2025

GoIStats सह इनोव्हेट करा

सांख्यिकी आणि कार्यक्रम अंमलबजावणी मंत्रालय (MoSPI) मायगव्हच्या सहकार्याने 'इनोव्हेट विथ GoIStats' या शीर्षकाखाली डेटा व्हिज्युअलायझेशनवर हॅकेथॉनचे आयोजन करत आहे. या हॅकेथॉनची थीम "विकसित भारतासाठी डेटा-ड्रिव्हन इनसाइट्स" ही आहे

GoIStats सह इनोव्हेट करा
सबमिशन बंद
02/01/2025 - 05/03/2025

डिजिटल वैयक्तिक डेटा संरक्षण नियम मसुदा, 2025

इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती तंत्रज्ञान मंत्रालयाने (MeitY) "डिजिटल वैयक्तिक डेटा संरक्षण नियम, 2025" या मसुद्यावर अभिप्राय/कमेंट मागवल्या आहेत

डिजिटल वैयक्तिक डेटा संरक्षण नियम मसुदा, 2025
सबमिशन बंद
23/12/2024 - 27/01/2025

राष्ट्रीय स्तरावरील चित्रकला स्पर्धा

पाणीटंचाई आणि व्यवस्थापनाशी संबंधित वाढत्या आव्हानांचा सामना करत असताना भारतात जलसंधारणाला राष्ट्रीय प्राधान्य देण्यात आले आहे. माननीय पंतप्रधान श्री. जल संचय जनभागीदारी उपक्रमाचा शुभारंभ माननीय पंतप्रधान श्री. नरेंद्र मोदी यांनी 6 सप्टेंबर 2024 रोजी गुजरातमधील सुरत येथे या आव्हानांना सामोरे जाण्याच्या दिशेने एक महत्त्वपूर्ण पाऊल टाकले आहे.

राष्ट्रीय स्तरावरील चित्रकला स्पर्धा
सबमिशन बंद
16/12/2024 - 20/01/2025

राष्ट्रीय स्तरावरील सायबर सुरक्षा स्पर्धा

सुरक्षित रहा ऑनलाइन कार्यक्रम हा राष्ट्रीय स्तरावरील सायबर जागरूकता कार्यक्रम आहे ज्याचा उद्देश मुलांपासून सुरू करून विविध स्तरांवर सुरक्षित आणि सुरक्षित डिजिटल पद्धतींबद्दल डिजिटल नागरिकांना शिक्षित करणे हा आहे, किशोरवयीन मुले, तरुणाई, शिक्षक, महिला, पालक, ज्येष्ठ नागरिक, सरकारी कर्मचारी, स्वयंसेवी संस्था, कॉमन सर्व्हिस सेंटर (CSC), जन जागरूकता कार्यक्रमांच्या माध्यमातून सूक्ष्म लघु मध्यम उद्योग (MSME), वापरकर्ता सहभाग कार्यक्रम (स्पर्धा, प्रश्नमंजुषा इत्यादी) आणि भूमिका-आधारित जागरूकता प्रगती मार्ग जे सायबर सुरक्षेच्या क्षेत्रात करिअर मार्ग स्थापित करण्यास मदत करतील.

राष्ट्रीय स्तरावरील सायबर सुरक्षा स्पर्धा